shafi_banner

Haɗin kai na Rotary Tiller da Tractor

1

    Rotary tillerwani nau'in na'ura ne na aikin noma wanda aka sanye da tarakta don kammala aikin noman noma da harrowing.Yana da halaye na ƙarfin murƙushe ƙarfi da ƙasa lebur bayan tilling, da sauransu, kuma an yi amfani da shi sosai.Daidaitaccen amfani da daidaitawar injin rotary, don kula da kyakkyawan yanayin fasaha, don tabbatar da ingancin noma yana da mahimmanci, sannan kuma koya muku yadda ake sa injin rotary da tarakta suyi aiki da kyau don cimma cikakkiyar alaƙar haɗin gwiwa.

1. Shigar da ruwa. Akwai hanyoyin shigarwa guda uku da aka fi amfani da su, wato hanyar shigarwa na ciki, hanyar shigarwa ta waje da hanyar shigarwa mai tsauri, shigar da wukake masu lankwasa na hagu da dama ana lankwasa su zuwa tsakiyar shingen wuka, wannan hanyar shigarwa ta tsiro daga ƙasa. tsakiyar tillage yana da tudu, wanda ya dace sosai don noma na gaba, kuma yana iya yin naúrar a fadin aikin rami, taka rawar cika rami;Scimitar hagu da dama na hanyar shigarwa na waje an lanƙwasa zuwa ƙarshen mashin kayan aiki, kuma wuka a ƙarshen ƙarshen kayan aiki yana lankwasa zuwa ciki.Akwai rami mara zurfi a tsakiyar filin noman.A ƙarshe, hanyar shigar da tukwici, wannan hanyar noma da ake noma ƙasa tana da faɗi sosai, hanya ce ta gama gari, scimitar hagu da dama akan ramin wuƙa yana daɗaɗɗen shigarwa mai ma'ana, sandar wuƙa ta hagu, dama mafi yawan wuƙa yakamata a lanƙwasa a ciki. .

2. Haɗi da shigarwa.Takamaiman tsari shine kamar haka: da farko yanke shingen fitarwar wutar lantarki na tarakta, sannan ka sauke murfin shaft ɗin, rataya injin rotary wuka bayan juyawa, a ƙarshe zazzage haɗin gwiwa na duniya tare da shinge mai murabba'i a cikin mashin tuƙi. na injin jujjuya, ɗaga tiller ɗin rotary kuma kunna sandar wuka da hannu don duba sassauci, sannan a gyara haɗin gwiwa na duniya tare da hannun riga mai murabba'i a cikin mashin wutar lantarki na tarakta.

3. Gyara kafin a yi noma.Na farko, daidaita gaba da baya, bayan da Rotary tiller zuwa zurfin da plowing, don duba Angle na m sashe, daidaita tarakta dakatar inji a kan babba ja sanda, sabõda haka, duniya hadin gwiwa a kwance matsayi, to. riƙe matashin kai ga haɗin gwiwa na duniya zai iya aiki a ƙarƙashin yanayin da ya fi dacewa.Sa'an nan kuma daidaita matakin hagu da dama, rage injin rotary, sanya tip ɗin ya tsaya a ƙasa, kallon tsayin tukwici biyu ba iri ɗaya ba ne, idan ba daidai ba, wajibi ne a daidaita tsayin sandar dakatarwa. tip iri ɗaya na iya tabbatar da zurfin hagu da dama.

4. Daidaita kafin amfani. Alal misali, daidaitawar aikin ƙasa mai fashe, aikin ƙasa mai fashe yana da alaƙa da kusanci da saurin gaba na tarakta da saurin jujjuyawar shingen yankan, saurin jujjuyawar shingen yanke dole ne, idan saurin motsa jiki na tarakta yana haɓaka, ƙasa da aka noma za ta fi girma, kuma baya zai zama ƙarami;Canjin matsayi na jirgin saman ƙasa kuma zai shafi tasirin karya ƙasa, kuma ana iya daidaita matsayin tudun ƙasan ƙasa bisa ga ainihin buƙatun.

/game da mu/


Lokacin aikawa: Agusta-24-2023